Guðmundur Kr. kjörinn heiðursfélagi Umf. Selfoss

Viðurkenningar voru veittar á fjölmennum aðalfundi Umf. Selfoss. F.v.: Hlöðver Örn og Lára, sæmd silfurmerki félagsins, Guðmundur Kr. kjörinn, heiðursfélagi Umf. Selfoss, Þórir Haraldsson, for- maður handknattleiksdeildar, sem hlaut UMFÍ bikarinn sem deild ársins, Helga R. Einarsdóttir, móðir Guðmundar Karls, tók fyrir hans hönd við Björns Blöndal bikarnum sem félagi ársins, og Viktor, formaður Umf. Selfoss. Ljósmynd: Umf. Selfoss/Gissur.

Á aðalfundi Ungmennafélags Selfoss sem fram fór í félags­heimilinu Tíbrá þann 4. apríl sl. bar það helst til tíðinda að Guðmund­ur Kr. Jónsson var kjörinn heið­urs­fél­agi Umf. Selfoss.

Guðmundur Kr. er fjórtándi heiðursfélagi félagsins en núlifandi eru Kristján S. Jóns­son, Tómas Jónsson, Björn Ingi Gíslason og Sigurður Jónsson.

Guðmundur varð snemma öfl­ugur félagsmálamaður og hefur tekið virkan þátt í starfi Umf. Sel­foss frá unga aldri. Hann var for­maður frjálsíþróttadeildar Umf. Selfoss árin 1968–1979, gegndi síðar stöðu vallarstjóra á Selfoss­velli, stöðu framkvæmdastjóra fél­agsins og var formaður Umf. Selfoss frá 2014–2018. Guð­mund­ur tekur enn virkan þátt í störfum félagsins, mætir á alla viðburði sem hann kemst á og er þulur og ræsir á hinum ýmsu viðburðum frjálsíþróttadeildar. Á hér­aðsþingi HSK í fyrra var hann kosinn heiðursformaður HSK, sá þriðji frá upphafi.

Við þetta sama tækifæri var Lára Ólafsdóttir, eiginkona Guð­mund­ar, sæmd silfurmerki Umf. Selfoss en hún hefur starfað um árabil innan frjálsíþróttadeildar Sel­foss sem gjaldkeri í stjórn, á fjölmörgum mótum og við Brú­arhlaupið frá upphafi auk þess sem hún hefur fætt fleiri þúsundir munna á mótum vítt og breitt um landið með Selfoss.

Hlöðver Örn Rafnsson var einnig sæmdur silfurmerki Umf. Selfoss en hann kom inn í starf knatt­spyrnudeildar á 9. áratug sein­ustu aldar sem þjálfari og síðar sem stjórnarmaður þar sem hann lyfti Grettistaki við að rétta af fjárhag deildarinnar. Hann er jafnframt frumkvöðull varðandi herrakvöld knattspyrnudeildar.

Stjórn félagsins var endurkjör­in á fundinum en hana skipa Viktor S. Pálsson formaður, Hjalti Þorvarðarson gjaldkeri, Dýrfinna Sigurjónsdóttir ritari og Sigrún Hreiðarsdóttir og Sverrir Einars­son meðstjórnendur.

Á fundinum voru veittar við­ur­kenn­ingar þar sem Guðmundi Karli Sigurdórssyni var afhentur Björns Blöndal bikarinn sem félagi ársins fyrir framúrskarandi sjálfboðaliðastörf á vegum fél­ags­ins en hann hefur verið manna duglegastur að skrásetja sögu félagsins bæði í myndum og texta, ávallt tilbúinn þegar til hans er leitað. Handknattleiks­deild félagsins hlaut UMFÍ-bik­ar­inn sem deild ársins fyrir góðan árangur meistaraflokks karla í Evrópukeppni og Íslandsmóti.

Rekstur félagsins er að mestu í samræmi við áætlun en ljóst er á öllum rekstrartölum að öflugt og metnaðarfullt starf er í gangi hjá félaginu. Þannig var velta félags­ins árið 2018 tæplega 430 millj­ón­ir króna og er félagið einn stærsti launagreiðandi í sveitar­fél­aginu en það greiðir árlega nærri 250 milljónir í laun og launa­tengd gjöld skv. því sem fram kemur í samstæðureikningi. gj

DEILA